Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Ðề tài: 3110c mất đèn màn hình

Member
    Gia nhập
    Oct 2008
    Thanks
    0
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

Mặc định 3110c mất đèn màn hình

các anh ơi! cho em hỏi?e có cây 3110c mất dèn màn hinh,bàn phím em do áp ra của chân c1 chỉ dược 4,5v.em lấy một bo dang lên dèn tốt tháo ic dèn ra do so sánh trở kháng của các chân cùa 2bo gióng hệt nhau,các áp củng vậy giống nhau chan a2 từ tahvo vẩn có áp xuất ra.e lay cuộn dây,và ic dèn của máy dang sống đó chuyển qua bo mất dèn nhưng áp xuất ra vẩn chỉ 4,5v như vậy.anh nào dả gặp trường hợp này rồi chỉ dúp em với.em phải kiểm tra gì tiếp theo dây nửa ha các anh?

--------------------
    CÁC CHỦ ĐỀ KHÁC :

Super Moderator Avatar của SonThuy_SD
    Gia nhập
    Jul 2008
    Thanks
    87
    Thanked 118 trong 82 bài
    Rep Pw
    35

Trích dẫn Nguyên văn bởi dauninh// Xem Bài Gởi
    các anh ơi! cho em hỏi?e có cây 3110c mất dèn màn hinh,bàn phím em do áp ra của chân c1 chỉ dược 4,5v.em lấy một bo dang lên dèn tốt tháo ic dèn ra do so sánh trở kháng của các chân cùa 2bo gióng hệt nhau,các áp củng vậy giống nhau chan a2 từ tahvo vẩn có áp xuất ra.e lay cuộn dây,và ic dèn của máy dang sống đó chuyển qua bo mất dèn nhưng áp xuất ra vẩn chỉ 4,5v như vậy.anh nào dả gặp trường hợp này rồi chỉ dúp em với.em phải kiểm tra gì tiếp theo dây nửa ha các anh?

Có áp 4,5v là áp B+ của mạch này đã có, bạn hãy kiểm tra xem tại điểm tes J2316( vào chân A2 của N 2301) sẽ có một mức áp gần 2v khi đèn sáng & 0v khi đèn nghỉ, (làm việc này => loại trừ lỗi TAHVO ) đó là "lệnh" đóng mở như anh em mình thường gọi, nếu tốt thì việc còn lại của bạn thì chỉ còn là linh kiên & giao tiếp của mạch này, lưu ý chân B1 & C2 sang L23O4 rất hay đứt sẽ gây ra việc " chỉ dược 4,5v" đó là áp của bộ cấp nguồn như bạn nói.
    Chúc bạn thành công.

3. Những thành viên đã nói Cảm ơn tới SonThuy_SD vì bài viết hữu ích:

traibn_pc23 (28-10-2009)

Gia nhập
    Oct 2009
    Thanks
    0
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

Mặc định nokia 3110c bi mat den mang hinh+phim+ko ho tro bo sac

mình mói nhận 1 cái máy 3110c bị mất đèn màng hịnh + đèn bàn phím + ko hổi trợ bộ sac.mỉnh bóc u với lash đổ chân đóng lại và thành công , các bạn làm thử coi .chúc các bác thành công

Repected Mod Avatar của HungtheMobile
    Gia nhập
    Nov 2007
    Thanks
    142
    Thanked 113 trong 76 bài
    Rep Pw
    38

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukuteo Xem Bài Gởi
    mình mói nhận 1 cái máy 3110c bị mất đèn màng hịnh + đèn bàn phím + ko hổi trợ bộ sac.mỉnh bóc u với lash đổ chân đóng lại và thành công , các bạn làm thử coi .chúc các bác thành công
    Thành công như thế nào thì chưa biết, chưa kiểm tra mạch đèn, Mạch xạc xem sao mà đã đi nhổ U + flash thì có ngày oan
    Service Center : 126 Nguyễn Lương Bằng - TP Sơn La

Member
    Gia nhập
    Oct 2008
    Thanks
    2
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

cái này 90% thành... công toi

VIP
    Gia nhập
    Sep 2009
    Thanks
    17
    Thanked 15 trong 11 bài
    Rep Pw
    22

cái này là nỗ ngoài sức nè làm theo kiễu này đi ăn cháo luôn

Member
    Gia nhập
    Oct 2009
    Thanks
    5
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

làm như bạn xát suất rất thấp.trước tiên nên kiểm tra ở mừc độ dể trước chứ bạn.anh em làm như cách của bạn thành công khó thấy mà thât bại thì nhiều à nha.

Member
    Gia nhập
    Aug 2009
    Thanks
    6
    Thanked 4 trong 4 bài
    Rep Pw
    23

mấy anh nói rất chuẩn không cần chỉnh đề nghị coi lại đi bạn

Gia nhập
    Oct 2009
    Thanks
    0
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

đèn màn hình +không hỗ trợ bộ sạc không liên quan gì đến cpu+flash đâu mà bạn làm tốt hơn hết bạn lên làm tavo+nguồn đi bạn

Member
    Gia nhập
    Jan 2008
    Nơi cư ngụ
    vĩnh phúc
    Thanks
    19
    Rep Pw
    28

Thumbs down

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthanhmb Xem Bài Gởi
    proooooooooooooooooooooooooooooooo