Trang 1 trong 2 12 Cuối cùngCuối cùng
kết quả từ 1 tới 10 trên 11

Ðề tài: Hwk not authorised use updatetools

Member
    Gia nhập
    Dec 2009
    Thanks
    0
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

Mặc định Hwk not authorised use updatetools

Em mới mua hộp hwkufsmicro. chưa dùng bao giờ. Các bác cho em hỏi khi em connect hộp thì nó báo . các bác xem hình nhé? Em liền updateclient nhưng không được, nó báo lỗi, Bác nào biết xin chỉ giúp em với? mà hôm qua em vẫn update được.

--------------------
    CÁC CHỦ ĐỀ KHÁC :

Attached Images Attached Images

Moderator Avatar của Chinh_Mb
    Gia nhập
    Oct 2007
    Thanks
    11
    Thanked 123 trong 49 bài
    Rep Pw
    34

Trường hợp này là phải Update, nhưng mới up nên ko thể up luôn tiếp mà chờ 1-2 ngày mới up tiếp OK !
    Lần sau nhớ "Tìm kiếm" or "Đọc Lại" trước khi hỏi nhé !
    www.chinhquyen.net

Member
    Gia nhập
    Dec 2009
    Thanks
    0
    Thanked 0 trong 0 bài
    Rep Pw
    0

Cám ơn bác nhé! Để hôm nay em thử lại đã

Member
    Gia nhập
    Feb 2009
    Thanks
    4
    Thanked 2 trong 2 bài
    Rep Pw
    25

cái này em toàn chơi kiểu cài hwk cho nhiều máy cài offline luôn không cần up iếc gì cả chẳng cần mạng luôn nhanh gọn lẹ

Forum Techtnician Avatar của T&T
    Gia nhập
    Oct 2007
    Thanks
    70
    Thanked 431 trong 195 bài
    Rep Pw
    50

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnam Xem Bài Gởi
    cái này em toàn chơi kiểu cài hwk cho nhiều máy cài offline luôn không cần up iếc gì cả chẳng cần mạng luôn nhanh gọn lẹ
    Box mới mua, cài lần đầu, không up, thì lấy đâu file reg mà off?

Member
    Gia nhập
    Feb 2009
    Thanks
    4
    Thanked 2 trong 2 bài
    Rep Pw
    25

Nếu đúng như anh vtpmobile nói: " hôm qua em vẫn update được. " thì em nghĩ dùng cách cài offline sẽ ok, có thể dùng file reg của pc bất kỳ nào và sửa hwk id lại là ok, còn vấn đề file reg có thể tìm trên forum hoặc google, hoặc nếu ae nào cần thì em có thể up lên, cái này em cũng chỉ lượm lặt của người khác và đã làm thấy ok nên muốn chia sẽ chút kinh nghiệm, nếu có gì sai sót mong các anh góp ý, đừng chém em tội nghiêp.

Administrator Avatar của TrinhNgocTrung
    Gia nhập
    Oct 2007
    Nơi cư ngụ
    HaiDuong
    Thanks
    143
    Thanked 1,524 trong 459 bài
    Rep Pw
    66

Nếu đúng như anh vtpmobile nói: " hôm qua em vẫn update được. " thì em nghĩ dùng cách cài offline sẽ ok, có thể dùng file reg của pc bất kỳ nào và sửa hwk id lại là ok, còn vấn đề file reg có thể tìm trên forum hoặc google, hoặc nếu ae nào cần thì em có thể up lên, cái này em cũng chỉ lượm lặt của người khác và đã làm thấy ok nên muốn chia sẽ chút kinh nghiệm, nếu có gì sai sót mong các anh góp ý, đừng chém em tội nghiêp.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vtpmobile Xem Bài Gởi
    Em mới mua hộp hwkufsmicro. chưa dùng bao giờ. Các bác cho em hỏi khi em connect hộp thì nó báo . các bác xem hình nhé? Em liền updateclient nhưng không được, nó báo lỗi, Bác nào biết xin chỉ giúp em với? mà hôm qua em vẫn update được.
    "Hôm qua em vẫn Update được" ở chỗ nào vậy bạn? Hay "In chìm"

Biết FW của HWK hiện tại đang là bao nhiêu không mà đòi Off? Giả sử, nó đang là 2.08, thì không Up, sao chạy trên tool 2.09?
    Member
    Gia nhập
    Feb 2009
    Thanks
    4
    Thanked 2 trong 2 bài
    Rep Pw
    25

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrinhNgocTrung Xem Bài Gởi
    "Hôm qua em vẫn Update được" ở chỗ nào vậy bạn? Hay "In chìm"

Biết FW của HWK hiện tại đang là bao nhiêu không mà đòi Off? Giả sử, nó đang là 2.08, thì không Up, sao chạy trên tool 2.09?
    Nguyên văn bởi vtpmobile Xem Bài Gởi

có mừ Ad

em nghĩ nếu đã up đươc thì tất nhiên nó là 2.09 chứ Ad

Administrator Avatar của TrinhNgocTrung
    Gia nhập
    Oct 2007
    Nơi cư ngụ
    HaiDuong
    Thanks
    143
    Thanked 1,524 trong 459 bài
    Rep Pw
    66

Nguyên văn bởi vtpmobile Xem Bài Gởi

có mừ Ad

em nghĩ nếu đã up đươc thì tất nhiên nó là 2.09 chứ Ad
    OK, I'm Sorry! Mắt mũi lem nhem quá

FW của Chip đã up được, thì không cần up nữa, rất nguy hiểm cho chip HWK! Có thể tự tạo file reg cho mình để dành dùng cho những lần sau lỗi Tool, hay cài lại Win.

Start => Run => Regedit => Enter =>HKEY_ LOCAL_MACHINE_SOFTWARE => Sarasoft => UFS3 => Export dòng đầu tiên (ID của Chip, nếu PC cài nhiều hơn 1 HWK, thì so số ID nào trùng chip đang dùng) và Export luôn cả Global (Dưới cùng) nữa là OK trong mọi trường hợp không lỗi Box, hay Chip!
  10. Những thành viên đã nói Cảm ơn tới TrinhNgocTrung vì bài viết hữu ích:

hoangnam (29-12-2009)

Member
    Gia nhập
    Feb 2009
    Thanks
    4
    Thanked 2 trong 2 bài
    Rep Pw
    25

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrinhNgocTrung Xem Bài Gởi
    OK, I'm Sorry! Mắt mũi lem nhem quá

FW của Chip đã up được, thì không cần up nữa, rất nguy hiểm cho chip HWK! Có thể tự tạo file reg cho mình để dành dùng cho những lần sau lỗi Tool, hay cài lại Win.

Start => Run => Regedit => Enter =>HKEY_ LOCAL_MACHINE_SOFTWARE => Sarasoft => UFS3 => Export dòng đầu tiên (ID của Chip, nếu PC cài nhiều hơn 1 HWK, thì so số ID nào trùng chip đang dùng) và Export luôn cả Global (Dưới cùng) nữa là OK trong mọi trường hợp không lỗi Box, hay Chip!
    Ad quá lời rồi có gì đâu mà sorry Ad, chỉ là chút kinh nghiệm học lóm thôi, em hy vọng sẽ được học hỏi thêm nhièu điều từ Ad và các ae khác trên diễn đàn.

Quyền Hạn Của Bạn